Starfsmerki veitt og íþróttamenn Hattar heiðraðir

 • Skoða sem PDF skjal

Þann 6. Janúar fór fram þrettándagleði Fljótsdalshéraðs og Hattar með hefðbundnu sniði. Kyndlaganga lagði af stað kl 17:15 frá íþróttahúsinu og gengið var í Tjarnargarðinn þar sem brenna var tendruð. Áætlað er að um 400 manns hafi komið saman og var veður með besta móti. Davíð Þór Sigurðarson, formaður Hattar setti athöfnina. Adda Birna Hjálmarsdóttir, formaður íþrótta- og tómstundanefndar Fljótsdalshéraðs flutti stutt erindi. Viðar Sigurjónssón, skrifstofustjóri ÍSÍ á Akureyri flutti einnig stutt ávarp og afhendi fimleikadeild og knattspyrnudeild Hattar endurnýjun skírteina sem fyrirmyndadeildar ÍSÍ.

Verðlaunaafhending íþróttamanna ársins var kynnt en það var Adda Birna Hjálmarsdóttir, formaður íþrótta- og tómstundanefndar Fljótsdalshéraðs ásamt formanni Hattar, Davíð Þór Sigurðarsyni sem sáu um afhendinguna. Er þetta í 30. sinn sem tilfnefndin á íþróttamanni Hattar fer fram. Eftir afhendingu var síðan glæsileg flugeldasýning sem Björgunarsveitin á Héraði sá um að framkvæma og einnig tók Lúðrasveit Fljótsdalshéraðs nokkur lög.

Starfsmerki Hattar voru veitt í sjötta sinn en þau hljóta einstaklingar sem hafa unnið óeigingjarnt starf í þágu félagsins til lengri tíma.

Anna Alexandersdóttir en hefur verið virkur þáttakandi í starfi fimleikadeildar og knattspyrnudeildar. Hún sat sem formaður fimleikadeildar í 4 ár.

Björn Kristleifsson var vikur innan starfs Hattar frá árinu 1985 og sat meðal annars sem formaður aðalstjórnar Hattar og formaður köruboltadeildar til margra ára.

Íþróttamaður Hattar árið 2017 er frjálsíþróttakonan, Helga Jóna Svansdóttir.

Helga Jóna er góður íþróttamaður og flott fyrirmynd fyrir aðra iðkendur. Hún mætir vel á æfinga, kemur vel fram, einbeitt og jákvæð. Hún hefur einnig verið að þjálfa yngri iðkendur.
Helga Jóna varð Íslandsmeistari í þrístökki á Meistaramóti Íslands 15-22 ára og bætti sig um rúmlega hálfan metra. Einnig varð hún í öðru sæti í 100m hlaupi og fjórða sæti i langstökki. Helga Jóna keppti í fyrsta sinn á Meistaramóti Íslands í fullorðinsflokki og stóð sig mjög vel þar. Hún varð í 4. sæti í þrístökki, 5. sæti í grindahlaupi og komst í úrslit i langstökki.

Í öðrum greinum voru eftirtaldir einstakilngar fyrir valinu þetta árið.

Fimleikamaður: Katrín Anna Halldórsdóttir

Frjálsíþróttamaður : Helga Jóna Svansdóttir

Knattspyrnumaður : María Jóngerð Gunnlaugsdóttir

Körfuboltamaður : Mirko Stefán Virijevic

Íþróttafélagið Höttur vill þakka eftirtöldum styrktaraðilum fyrir stuðninginn vegna framkvæmdar þrettándagleði 2018, Brúnas – Innréttingar, Landsbankinn og Hitaveita Egilsstaða og Fella.

Tilkynningar

 • Landsbankinn framlengir samning sinn við Hött

  Landsbankinn og Íþróttafélagið Höttur hafa ákveðið að framlengja samningi sínum um 1 ár. Núverandi samningur hefur verið í gildi síðastliðin 3 ár.

  Báðir aðilar samningsins eru mjög ánægðir með samstarfið. Samningurinn tekur til deilda félagsins sem bera upp unglinga og barnastarf.

   
 • Flugfélag Íslands gerir styrktarsamning við Hött

  Flugfélag Íslands hefur gert styrktarsamning við Íþróttafélagið Hött til þriggja ára. Samningurinn mun renna styrkari stoðum undir starfsemi Hattar en félagið heldur úti mörgum flokkum sem krefjast ferðalaga innanlands. Samningurinn mun því nýtast félaginu vel en ferðakostnaður er einn stærsti útgjaldaliður margra deilda félagsins.

  Flugfélag Íslands er því komið í hóp þeirra fyrirtækja sem hafa á undanförnum árum gert langtímasamninga við félagið og með því tryggt öruggari rekstur hinna ýmsu deilda félagsins en í dag eru starfandi 8 deildir innan félagsins. Samningurinn er gerður við aðalstjórn félagsins sem mun síðan vinna frekar með samninginn innan félagsins.

  Það voru Davíð Þór Sigurðarson, formaður Hattar og Ingi Þór Guðmundsson, sölu og markaðsstjóri Flugfélag Íslands sem undirrituðu samninginn fyrir hönd félaganna tveggja.

   
You are here